REA Yawataka Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Umeme wa Maji Kujiandaa na Mvua za El Niño

Xmation Media
By -
0

 


Makete, Njombe, Tanzania, Oktoba 6, 2026: Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umewataka waendelezaji wa miradi midogo ya kuzalisha umeme kwa maji kuchukua tahadhari mapema dhidi ya mvua kubwa za El Niño zinazotarajiwa kunyesha hivi karibuni. Wakala huo unaendelea kuwezesha na kuimarisha sekta hiyo.

Akizungumza wakati wa ziara ya kukagua Mradi wa Umeme wa Ijangala (kilowati 360) katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete, Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, alisema REA imewapa waendelezaji wadogo maelekezo ya tahadhari. Maelekezo hayo yanahusisha kujenga na kuimarisha miundombinu ya kupitisha maji ili kuzuia uharibifu wa mitambo wakati wa mvua kubwa.

Mhandisi Mwijage alisema ziara hiyo pia ililenga kuona maendeleo ya mradi, na REA imefarijika kuona uzalishaji wa umeme unaendelea vizuri. Alisisitiza kuwa matumizi ya rasilimali za maji ni njia muhimu ya kuongeza upatikanaji wa umeme nchini, na akawataka wananchi kutunza vyanzo vya maji na kuepuka shughuli zinazoharibu mazingira.

Mchango wa REA na TIB

Meneja wa Mradi wa Ijangala, Daudi Sanga, alisema mafanikio ya mradi yametokana kwa kiasi kikubwa na mchango wa REA, ikiwemo ruzuku na kuwezesha upatikanaji wa mkopo kupitia Benki ya Maendeleo ya Tanzania (TIB). Mradi umepokea zaidi ya shilingi bilioni 1.4 kutoka REA, na kupitia utaratibu wa REA na TIB ulipata mkopo wa takribani dola za Marekani 400,000 uliosaidia kukamilisha ujenzi.

Kulinda mradi dhidi ya mafuriko

Sanga alisema timu ya mradi imeanza kulinda bwawa, mtambo na miundombinu mingine, ikiwemo kuandaa mfumo wa kuzuia magogo yanayoweza kusombwa na maji kuelekea kwenye bwawa na mitambo. Baadhi ya kingo bado zinaboreshwa, na wanatafuta njia za kudhibiti mchanga unaosombwa na maji, ambao unaweza kuathiri utendaji wa mashine.



Aliwataka waendelezaji wengine wasipuuze tahadhari za wataalamu wa hali ya hewa, akisema maandalizi ya mapema yanaweza kuzuia uharibifu mkubwa wa miundombinu na hasara ya fedha zilizowekezwa.

REA imesema itaendelea kushirikiana na waendelezaji wadogo ili kuongeza uzalishaji wa umeme, kuimarisha upatikanaji wa nishati na kuhakikisha uwekezaji unabaki salama hata wakati wa mvua kubwa.

Tags:

Post a Comment

0 Comments

Post a Comment (0)
3/related/default